Injin mai ɗaukar kaya wani nau'in injinan aikin ƙasa ne da ake amfani da su a manyan tituna, layin dogo, gini, wutar lantarki, tashoshin ruwa, ma'adinai, da sauran ayyukan gini. An fi amfani da shi don yin shebur mai yawa kayan kamar ƙasa, yashi, lemun tsami, gawayi, da dai sauransu. Ana amfani da felu mai haske don ƙasa mai ƙarfi, da dai sauransu. Ana iya amfani da kayan aikin taimako daban-daban don lodawa da sauke bundiza, kayan ɗagawa, da sauran kayan aiki. (kamar itace).
Masu tono masu lodin keken hannu suna da yawa kuma ana iya amfani da su don ayyuka daban-daban, kamar gini, rushewar ƙanƙanta, jigilar kayan gini masu nauyi, kayan aikin gini mai ƙarfi, tono/ tono, shimfidar ƙasa, murƙushe kwalta, da shimfida. A lokuta da yawa, ana iya maye gurbin guga na baya da abubuwan da aka makala da wuta kamar masu murƙushewa, ƙwanƙwasa bokiti, augers, da masu niƙa. Ana iya amfani da haɗe-haɗe na tsaka-tsaki, kamar karkatar da rotator, don haɓaka maƙallan haɗe-haɗe. Yawancin na'urorin tono suna sanye take da tsarin shigarwa cikin sauri da na'urori masu amfani da ruwa don sauƙaƙe shigarwar kayan haɗi da haɓaka amfani da na'ura a wurin. Wasu buckets na loda suna da ƙirar ƙasa mai juyawa ko "clamshell", wanda ke ba da damar yin komai cikin sauri da inganci. Hakanan ana amfani da guga mai ɗaukar ƙasa ta telescopic don tantancewa da raking. Abubuwan da ke gaba na iya zama haɗe-haɗe masu ɓarkewa ko haɗe-haɗe na dindindin/ dindindin. Saboda hakar tayoyin da kanta na iya haifar da na'ura ta harbawa, kuma nauyin motsin na baya zai iya sa motar ta karkata, yawancin masu ɗaukar kaya na baya suna amfani da ƙafafu na hydraulic ko stabilizer a baya don sauke bokitin lodi da kuma ƙara kwanciyar hankali a lokacin. tono. Wannan yana nufin cewa lokacin da motar ke buƙatar sakewa, dole ne a ɗaga guga kuma a janye ƙafafu, don haka rage aiki. Don haka, kamfanoni da yawa suna ba da ƴan haƙan da aka binne, suna sadaukar da ayyukan ɗaukar kaya da damar tuƙi don inganta haɓakar haƙori. Ƙananan ƙananan firam da daidaitaccen sarrafawa suna sa masu ɗaukar kaya na baya suna da amfani sosai kuma suna gama gari a cikin ayyukan injiniya na birni, kamar gini da kiyayewa a wuraren da suka yi ƙanƙanta don manyan kayan aiki. Ƙwararrensa da ƙananan girmansa sun sa ya zama ɗaya daga cikin shahararrun motocin gine-gine na birane. Don manyan ayyuka, yawanci ana amfani da haƙa mai rarrafe. A cikin 'yan shekarun nan, ƙananan tararaktoci sun zama sananne a tsakanin masu gida masu zaman kansu. Ana sayar da ƙananan ƙananan tarakta masu girma tsakanin ƙananan tarakta da tarakta na lawn tare da raka'a masu ɗaukar kaya na baya, wani lokacin ciki har da masu yankan ciyawa. Wadannan taraktocin za su baiwa masu gida damar gudanar da kananan ayyukan tono.
Lokacin aikawa: Satumba-03-2024