Loader yana da saurin aiki da sauri, inganci mai girma, kyakkyawan aiki, da sauƙin aiki.Yana ɗaya daga cikin manyan nau'ikan ginin ƙasa a cikin ginin injiniya na yanzu.Gabaɗaya an bambanta shi da sigogi kamar nauyi, inji, na'urorin haɗi, kewayon saurin gudu, da ƙaramin radius na waje.abin koyi.Saituna daban-daban suna da lakabi daban-daban, kuma alamun suna wakiltar samfuri daban-daban.Lokacin da muka zaɓa, dole ne mu fahimci abin da bukatunmu suke, kuma ta hanyar zabar samfurin da ya dace kawai za mu iya yin amfani da komai mafi kyau.Bari mu dubi nau'ikan nau'ikan lodi daban-daban.
Ana rarraba masu lodin guga ɗaya da aka saba amfani da su bisa ga ƙarfin injin, sigar watsawa, tsarin tsarin tafiya, da hanyoyin lodi.
1. Ƙarfin injin;
① Ƙarfin da bai wuce 74kw ƙarami ba ne
②Ikon yana daga 74 zuwa 147kw don masu ɗaukar nauyi masu matsakaicin girma
③Large loaders masu karfin 147 zuwa 515kw
④ Extra-manyan lodi mai ƙarfi fiye da 515kw
2. Siffofin watsawa:
①Hydraulic-mechanical watsawa, ƙananan tasiri da rawar jiki, tsawon rayuwar sabis na sassan watsawa, aiki mai dacewa, daidaitawa ta atomatik tsakanin saurin abin hawa da nauyin waje, gabaɗaya ana amfani dashi a cikin matsakaici da manyan masu ɗaukar nauyi.
② Watsawar ruwa: ƙa'idodin saurin stepless, aiki mai dacewa, amma aikin farawa mara kyau, gabaɗaya ana amfani dashi akan ƙananan loda.
③ Electric Drive: stepless gudun ka'ida, amintacce aiki, sauki tabbatarwa, high cost, kullum amfani a kan manyan loaders.
3. Tsarin tafiya:
①Tay nau'in: haske a nauyi, azumi a gudun, m a maneuvering, high a dace, ba sauki lalata hanya surface, high a cikin ƙasa takamaiman matsa lamba, kuma matalauta a passability, amma shi ne yadu amfani.
② Nau'in mai rarrafe yana da ƙananan matsa lamba na ƙasa, kyakkyawar wucewa mai kyau, kwanciyar hankali mai kyau, mannewa mai ƙarfi, babban ƙarfin juzu'i, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙarfi, ƙarancin saurin gudu, ƙarancin sassauci, tsada mai tsada, da sauƙin lalata hanyar hanya yayin tafiya.
4. Hanyar lodawa da saukewa:
① Nau'in saukewa na gaba: tsari mai sauƙi, aiki mai dogara, hangen nesa mai kyau, dace da wurare daban-daban na aiki, kuma ana amfani da shi sosai.
An shigar da na'urar aiki mai jujjuya a kan na'ura mai juyawa wanda zai iya juyawa digiri 360.Ba ya buƙatar juyawa lokacin sauke kaya daga gefe.Yana da babban ingancin aiki, amma yana da tsari mai rikitarwa, babban taro, tsada mai tsada, da rashin kwanciyar hankali na gefe.Ya dace da ƙananan shafuka.
②An shigar da na'urar aiki mai jujjuya akan 360-rotatable turntable, kuma saukewar gefen baya buƙatar juyawa.Ayyukan aiki yana da girma, amma tsarin yana da rikitarwa, taro yana da girma, farashi yana da yawa, kuma kwanciyar hankali na gefe ba shi da kyau.Ya dace da ƙananan shafuka.
③ Nau'in sauke kaya na baya: loading gaba-gaba, saukewar baya-baya, ingantaccen aiki.
Ayyukan shebur da lodawa da sauke ayyukan na'urar ana samun su ta hanyar motsin na'urar da ke aiki.Na'urar aiki ta ƙunshi guga 1, boom 2, sanda mai haɗawa 3, rocker arm 4, bucket cylinder 5, boom cylinder 6, da dai sauransu. An haɗa dumpling na'urar gaba ɗaya akan firam ɗin abin hawa 7. An haɗa guga zuwa man guga. silinda ta hanyar haɗin haɗin gwiwa da hannun rocker don lodawa da sauke kayan.An haɗa albarku zuwa firam da silinda na albarku don ɗaga guga.Jujjuya guga da ɗagawa ana sarrafa su ta hanyar ruwa.
Lokacin da loader ke aiki, na'urar aiki ya kamata ta iya tabbatar da cewa: lokacin da aka kulle silinda guga kuma aka ɗaga ko saukar da silinda boom, hanyar haɗin haɗin zai sa guga ta motsa sama da ƙasa a cikin fassarar ko kusa da fassarar zuwa hana guga daga karkatar da kayan zubewa.A kowane matsayi, lokacin da guga ya juya kusa da wurin bum don saukewa, kusurwar karkatar da guga ba ta kasa da 45 ° ba, kuma guga za a iya daidaitawa ta atomatik lokacin da aka saukar da albarku bayan saukewa.Akwai nau'ikan na'urori guda bakwai na tsarin aiki na loda a gida da waje, wato nau'in mashaya uku, nau'in mashaya hudu, nau'in mashaya biyar, nau'in mashaya shida, nau'in mashaya takwas gwargwadon adadin abubuwan da aka gyara. na hanyar haɗin haɗin gwiwa;Ko sitiyarin sandar fitarwa iri ɗaya ne an raba shi zuwa tsarin jujjuyawar gaba da jujjuya hanyar haɗin gwiwa, da sauransu.
Lokacin aikawa: Juni-09-2023